Events Calendar Pro - en to is translation catalogue (256 entries)

en: months
is: mánuðir

en: month
is: mánuður

en: weeks
is: vikur

en: Cancel
is: Hætta við

en: Delete
is: Eyða

en: All %s
is: Allt %s

en: All %1$s for %2$s
is: Allir %1$s fyrir %2$s

en: No upcoming %s.
is: Enginn %s á döfinni.

en: View More&hellip;
is: Skoða meira&hellip;

en: sec
is: sekúndur

en: min
is: mínútur

en: hours
is: klukkustundir

en: days
is: dagar

en: Week Navigation
is: Sýna vikur

en: Hours
is: Klukkustundir

en: All Day
is: Allan daginn

en: &larr; Back to %s
is: &larr; Aftur á %s

en: Related %s
is: Tengdir %s

en: Find out more
is: Finna út meira

en: Next %s <span>&raquo;</span>
is: Næsti %s <span>&raquo;</span>

en: <span>&laquo;</span> Previous %s
is: <span>&laquo;</span> Fyrri %s

en: Next Week <span>&raquo;</span>
is: Næsta vika <span>&raquo;</span>

en: <span>&laquo;</span> Previous Week
is: <span>&laquo;</span> Fyrri vika

en: (See all)
is: (Sjá alla)

en: Recurring %s
is: Endurteknir %s

en: Date out of range.
is: Dagsetning utan tímabils.

en: The current default phone is: %s
is: Sjáflgefið símanúmer er: %s

en: The current default country is: %s
is: Sjálfgefið land er: %s

en: The current default postal code/zip code is: %s
is: Sjálfgefið póstnúmer er: %s

en: The current default province is: %s
is: Sjáflgefið svæði (sýsla) er: %s

en: The current default state is: %s
is: Sjálfgefið fylki er: %s

en: The current default city is: %s
is: Sjálfgefin borg er: %s

en: The current default address is: %s
is: Sjálfgefið heimilisfang er: %s

en: The current default venue is: %s
is: Sjálfgefinn staður er: %s

en: The current default organizer is: %s
is: Sjálfgefinn skipuleggjandi er: %s

en: No default set
is: Ekkert sjálfgefið valið

en: Venue:
is: Staður:

en: Countdown Completed Text:
is: Niðurtallningu lokið:

en: Event:
is: Viðburður:

en: Add a filter
is: Bæta við síu

en: Match any
is: Einhver samanburður

en: Match all
is: Samanburður á öllu

en: remove
is: fjarlægja

en: Filters
is: Síur

en: Price
is: Verð

en: Phone
is: Símanúmer

en: Country
is: Land

en: Postal Code
is: Póstnúmer

en: State (US) Or Province (Int)
is: Fylki (US) eða Svæði (Alþjóðlegt)

en: City
is: Staður

en: Display:
is: Sýna:

en: Number of events to show:
is: Fjöldi viðburða til að sýna:

en: Title:
is: Titill:

en: One country per line in the following format: <br>US, United States <br> UK, United Kingdom. <br> (Replaces the default list.)
is: Eitt land per línu í eftirfarandi röð:  <br>US, United States <br> UK, United Kingdom. <br> (Skiptir út sjálfgefnum lista.)

en: Default phone
is: Sjálfgefið símanúmer

en: Default country
is: Sjálfgefið land

en: Default postal code/zip code
is: Sjálfgefið póstnúmer

en: Default province
is: Sjálfgefið hérað

en: Default state
is: Sjálfgefið fylki

en: Default city
is: Sjálfgefin borg

en: Default address
is: Sjálfgefið heimilisfang

en: You can use this setting to set specific, individual defaults for any new Venue you create (these will not be used for your default venue).
is: Notið þessa stillingu til að velja tiltekið sjáflgefið gildi fyrir nýjan viðburð (þessi stilling er ekki notuð fyrir sjálfgefna viðburði).

en: Address
is: Heimilisfang

en: No saved venues yet.
is: Enginn vistaður viðburður.

en: Default venue
is: Sjáflgefinn viðburður

en: Venue
is: Viðburður

en: No saved organizers yet.
is: Enginn vistaður skipuleggjandi.

en: Default organizer
is: Sjálfgefinn skipuleggjandi

en: Organizer
is: Skipuleggjandi

en: Options
is: Valmöguleikar

en: <p>Choose the default venue & organizer. Set default address information to save time when entering a new venue or organizer.</p><p>You can override these settings as you enter a new event.</p>
is: <p>Veljið sjálfgefinn stað og - skipuleggjanda. Skráið sjálfgefin gildi til að spara tíma þegar ný færsla er sett inn.</p><p>Hægt er að setja yfir þessar stillingar með því að setja inn nýja færslu.</p>

en: Select a State
is: Veldu fylki

en: No Default
is: Engin sjálfgefin gildi

en: Recurrence Description:
is: Lýsing endurtekningar:

en: Frequency of recurring event must be a number
is: Tíðni endurtekninga þarf að vera númer

en: Every
is: Hvern

en: Yearly
is: Árlegt

en: Monthly
is: Mánaðarlega

en: Weekly
is: Vikulegt

en: Daily
is: Daglegt

en: You must select a recurrence end date
is: Nauðsynlegt að velja dagsetningu fyrir endir á endurtekningum

[ctx: occurence count text]
en: events
is: viðburðir

en: On
is: Á

en: None
is: Engin

en: events
is: Viðburðir:

en: event
is: Viðburður:

en: Are you sure you wish to remove this field and its data from all events? Once you click OK this cannot be undone.
is: Ertu viss um að þú viljir eyða þessu svæði og gögnum frá öllum viðburðum? Ekki er hægt að afturkalla.

en: Enabling this option this will not remove custom field data or functionality, just the default meta box editor.
is: Eyðing á valkost eyðir ekki sérsniðnu svæði eða virkni, aðeins sjálfgefnu meta box edior

en: Hide
is: Fela

en: Show
is: Sýna

en: Enter the field label as you want it to appear (this will be the label in the same way "Start Date," "Organizer," etc appear in the event details box on the frontend). Select whether the field will be a text field; URL field; radio buttons; checkboxes; or a dropdown. All of these with the exception of text and URL allow for multiple options to be included, which you can add — one per-line — in the right-hand column. If you feel flummoxed, we've got you covered with a %s.
is: Skráðu nafn svæðis eins og þú vilt að það birtist (þetta verður nafnið  "Start Date," "Organizer," oþh birtist í framenda viðburðar). Veldu hvort svæðið sé texta svæði; URL svæði; radio buttons; checkboxes; eða fellivalmynd. Öll þessi svæði, fyrir utan texta og URL svæði veita möguleika á að bæta við fleiri valsvæðum - þe eitt í línu - í hægri dálk.  Ef þetta er of mikið fyrir þig þá reddum við þér %s.

en: Radio
is: Útvarp

en: URL
is: Hlekkur

en: Text Area
is: Texta svæði

en: Text
is: Texti

en: Options (one per line)
is: Valmöguleikar (einn per línu)

en: Field Type
is: Svæðis tegund

en: Field Label
is: Svæðis merking

en: Dropdown Menu - for a dropdown menu
is: Fellivalmynd

en: Radio Button - to select only one
is: Útvarps hnappur - til að velja aðeins einn

en: Checkbox - for multiple choice
is: Valsvæði - fyrir margfalt val

en: URL - for the user to input a URL
is: Hlekkur - notandi setur inn hlekk

en: Text Area - identical to a text field but providing a larger area for the user to input text
is: Texta svæði - hér er mögulegt að setja ítarlegri upplýsingar

en: Text - for the user to input text
is: texti - fyrir innsetningu texta

en: Field type. These are:
is: Tegund svæðis. Þær eru:

en: At least one option (e.g. Vegetarian, Kosher, Paleo)
is: Í það minnsta einn valmöguleiki (t.d Grænmetisæta, Kjötæta, )

en: Label (e.g. Meal Plans)
is: Nafn ( td Matseðill )

en: Use additional fields to add unique content fields to the event admin, which can be used by anyone who creates events. Upon publication they'll appear in the event metabox that accompanies your event listing, alongside the date/time/venue/organizer/etc. </p><p>Each new piece of data needs:
is: Notið viðbótar svæði til að bæta við sérstökum svæðum fyrir admin stjórnborðið, sem allir geta notað sem skrá viðburði. Þegar búið er að skrá þá birtist viðburðar metabox sem tilheyrir viðburðar lista, ásamt dagsetn/tíma/stað/skipuleggjanda/oþh.</p><p>Allar nýjar upplýsingar þurfa:

en: Use a custom list of countries
is: Notið staðlaðan lista landsnúmera

en: Events Featured Venue
is: Staðsetning valins viðburðar

en: Displays a list of upcoming events at a specific venue.
is: Sýnir lista yfir komandi viðburði á tilteknum stað.

en: No results were found for this week. Try searching another week.
is: Engin niðurstaða fannst fyrir þessa viku. Reynið leit í annarri viku.

en: No results were found for events in or near <strong>"%s"</strong> this week. Try searching another week.
is: Engin niðurstaða fannst fyrir viðburði í eða við <strong>"%s"</strong> þessa viku. Reynið leit í annarri viku.

en: There were no results found for <strong>"%s"</strong> this week. Try searching another week.
is: Engin niðurstaða fannst fyrir <strong>"%s"</strong> þessa viku. Reynið leit í annarri viku.

en: There were no results found.
is: Leit þín skilaði engum niðurstöðum.

en: No matching events listed under %s. Please try viewing the full calendar for a complete list of events.
is: Enginn sambærilegur viðburður vistaður undir %s. Skoðið komandi viðburði í þessum flokki eða skoðið allt dagatalið.

en: No results were found for events in or near <strong>"%s"</strong>.
is: Leit þín skilaði engum viðburði í eða nálægt <strong>"%s"</strong>.

en: Other
is: Annað

en: Are you sure you want to trash all occurrences of these events?
is: Viltu eyða öllum viðburðum?

en: You are about to break this event out of its series.
    
    You will be able to edit it independently of the original series.
    
    This action cannot be undone.
is: Þú ert að taka þennan viðburð út úr seríu.
    
    Þú getur lagfært hann sjálfstætt frá seríu.
    
    Þessa aðgerð er ekki hægt að bakfæra

en: You are about to split this series in two.
    
    The event you selected and all subsequent events in the series will be separated into a new series of events that you can edit independently of the original series.
    
    This action cannot be undone.
is: Þú ert að skipta þessari seríu í tvo hluta.
    
    Valinn viðburður og síðari viðburðir í seríunni verður skipt upp í nýja viðburðarseríu sem þú getur lagfært sjálfstætt.
    
    Þessa aðgerð er ekki hægt að bakfæra

en: You are currently editing all events in a recurring series.
is: Þú ert að lagfæra alla viðburði í endurtekinni seríu.

en:  months
is: mánuðir

en: Recurring events will be created this far in advance
is: Fastir viðburðir verða búnir til svona langt fram í tíma

en: Create recurring events in advance for
is: Stofna endurtekna viðburði fyrirfram

en: Automatically remove recurring event instances older than this
is: Eyða sjálfkrafa endurteknum viðbuðarskráningum eldri en þessi

en: Clean up recurring events after
is: Eyða endurtekningum eftir

en: Allow users to decide whether to show all instances of a recurring event.
is: Heimila notenda að ákveða hvort sýna eigi öll skipti á endurteknum viðburði.

en: Front-end recurring event instances toggle
is: Upphaf-endir endurtekinna viðburða

en: Show only the first instance of each recurring event (only affects list-style views).
is: Sýna aðeins fyrsta tilvik af endurteknum viðburðum. (virkar aðeins í "list-style" ham).

en: Recurring event instances
is: Endurtekin viðburðar tilvik

en:  and
is: , og

en: , and
is: , og

en: December
is: Desember

en: November
is: Nóvember

en: October
is: Október

en: August
is: Ágúst

en: July
is: Julí

en: June
is: Juní

en: May
is: Maí

en: April
is: Apríl

en: March
is: Mars

en: February
is: Febrúar

en: January
is: Janúar

en: and
is: og

en: , and
is: , og

en: Sunday
is: Sunnudagur

en: Saturday
is: Laugardagur

en: Friday
is: Föstudagur

en: Thursday
is: Fimmtudagur

en: Wednesday
is: Miðvikudagur

en: Tuesday
is: Þriðjudagur

en: Monday
is: Mánudagur

en: last
is: varir

en: day
is: dagur

en: Yearly custom recurrences cannot have a dash set as the day to occur on.
is: Árleg sérsniðin endurtekning má ekki hafa ("-") sem viðburðardagsetningu.

en: Monthly custom recurrences cannot have a dash set as the day to occur on.
is: Mánaðarleg sérsniðin endurtekning má ekki hafa ("-") sem viðburðardagsetning.

en: Restore Series
is: Endursetja seríu

en: Restore all events in this series from the Trash
is: Endurheimta alla viðburði í seríu úr rusli

en: Delete Series Permanently
is: Eyða seríu viðburðar endanlega

en: Delete all events in this series permanently
is: Eyða endanlega öllum viðburðum í seríu

en: Trash Series
is: Fltyja seríu í rusl

en: Move all events in this series to the Trash
is: Flytja alla viðburði í seríu yfir í rusl

en: Edit All
is: Lagfæra alla

en: Edit all events in this series
is: Lagfæra alla viðburði í þessari seríu

en: Edit Upcoming
is: Lagfæra komandi

en: Split the series in two at this point, creating a new series out of this and all subsequent events
is: Skipta seríu í tvo hluta á þessum tíma, stofna nýja seríu út frá þessu og öllum komandi viðburðum

en: Edit Single
is: Lagfæra

en: Break this event out of its series and edit it independently
is: Taka viðburð úr seríu og lagfæra sjálfstætt

en: Edit Future Events
is: Lagfæra komandi viðburði

en: Break from Series
is: Víkja út frá seríu

en: Edit Series
is: Breyta seríu

en: %d%% complete
is: %d%% lokið

en: Completed!
is: Lokið!

en: Events Calendar
is: Viðburðardagatal

en: The events calendar mini calendar widget
is: Minni útgáfa viðburðar dagatals

en: Week Of
is: Vikan

en: Photo
is: Mynd

en: Week
is: Vika

en: View All Add-Ons
is: Skoða allar viðbætur

en: Support
is: Aðstoð

en: Organizer draft updated. <a target="_blank" href="%s">Preview organizer</a>
is: Drög skipuleggjanda uppfærð. <a target="_blank" href="%s">Forskoða skipuleggjanda</a>

en: Organizer scheduled for: <strong>%1$s</strong>. <a target="_blank" href="%2$s">Preview organizer</a>
is: Skipuleggjandi skráður fyrir: <strong>%1$s</strong>. <a target="_blank" href="%2$s">Forskoða skpuleggjanda</a>

en: Organizer submitted. <a target="_blank" href="%s">Preview organizer</a>
is: Skipuleggjandi innsettur. <a target="_blank" href="%s">Forskoða skipuleggjanda</a>

en: Organizer published. <a href="%s">View organizer</a>
is: Skipuleggjandi birtur. <a href="%s">Skoða skipuleggjanda</a>

en: Organizer updated. <a href="%s">View organizer</a>
is: Skipuleggjandi uppfærður.  <a href="%s">Skoða skipuleggjanda</a>

en: Venue draft updated. <a target="_blank" href="%s">Preview venue</a>
is: Vettvangsdrög uppfærð. <a target="_blank" href="%s">Forskoða vettvang</a>

en: Venue scheduled for: <strong>%1$s</strong>. <a target="_blank" href="%2$s">Preview venue</a>
is: Staður skráður fyrir: <strong>%s</strong>. <a target="_blank" href="%2$s">Forskoða stað</a>

en: Venue submitted. <a target="_blank" href="%s">Preview venue</a>
is: Vettvangur innsettur. <a target="_blank" href="%s">Forskoða vettvang</a>

note: translators: %s: date and time of the revision
en: Venue published. <a href="%s">View venue</a>
is: Vettvangur birtur. <a href="%s">Skoða vettvang</a>

en: Venue updated. <a href="%s">View venue</a>
is: Vettvangur uppfærður.<a href="%s">Skoða vettvang</a>

en: Settings
is: Stillingar

en: Address:
is: Heimilisfang:

en: Before posting a new thread, please do a search to make sure your issue hasn't already been addressed. When posting please make sure to provide as much detail about the problem as you can (with screenshots or screencasts if feasible), and make sure that you've identified whether a plugin / theme conflict could be at play in your initial message.
is: Vinsamlega leitið að fyrirspurninni áður en nýrri er bætt við, það getur verið að búið sé að leysa þessa fyrirspurn áður. Þegar skráð er ný fyrirspurn, vinsamlega skráið eins ítarlega og mögulegt er ( ásamt skjámynd ef hægt er )  og vertu viss að það sé ekki ósamræmi milli vibótar og eða þemu.

en: Our number one goal is helping you succeed, and to whatever extent possible, we'll help troubleshoot and guide your customizations or tweaks. While we won't build your site for you, and we can't guarantee we'll be able to get you 100% integrated with every theme or plugin out there, we'll do all we can to point you in the right direction and to make you -- and your client, as is often more importantly the case -- satisfied.
is: Okkar markmið númer eitt er að þér gangi vel og við munum leytast við að aðstoða eins vel og við getum. Við erum ekki að hanna eða skrifa síðuna þína og getum ekki fullyrt að varan okkar passi 100% við allar þemur eða viðbætur sem til eru, en þá munum við beina þér í rétta átt þannig að þú og þinn viðskiptavinur verðið ánægðir.

en: Users who have purchased an Events Calendar PRO license are granted total access to our %spremium support forums%s. Unlike at the %sWordPress.org support forum%s, where our involvement is limited to identifying and patching bugs, we have a dedicated support team for PRO users. We're on the PRO forums daily throughout the business week, and no thread should go more than 24-hours without a response.
is: Notendur sem keypt hafa Events Calendar Pro leyfi fá fullan aðgang að %spremium support forums%s. Öfugt við %sWordPress.org support forum%s, þar sem þáttaka okkar er takmörkuð við að skrá og vista villur, við höfum aðstoðarhóp fyrir Pro notendur. Við erum á Pro vaktinni daglega alla virka daga og ætti fyrirspurn þín ekki að bíða meira en 24 tíma án þess að svar komi.

en: Written documentation can only take things so far...sometimes, you need help from a real person. This is where our %ssupport forums%s come into play.
is: Skriflegar leiðbeiningar aðstoða aðeins svo mikið... stundum þarftu aðstoð frá öðrum. Þá ferðu hingað %ssupport forums%s

en: Otherwise, if you're feeling adventurous, you can get started by heading to the Events menu and adding your first event.
is: Að öðrum kosti, ef þú er tilbúinn þá getur þú byrjað með því að fara á Events valmynd og sett inn fyrsta viðburðinn.

en: Take care of your license key. Though not required to create your first event, you'll want to get it in place as soon as possible to guarantee your access to support and upgrades. %sHere's how to find your license key%s, if you don't have it handy.
is: Passaðu leyfislykilinn. Þó ekki sé beðið um hann við skráningu fyrsta viðburðar þá viltu vera með hann til staðar þar sem hann veitir aðgang að aðstoð og uppfærslum.  %sHérna finnur þú leyfislykil%s, ef þú hefur hann ekki við hendina.

en: %sInstallation/Setup FAQs%s from our support page can help give an overview of what the plugin can and cannot do. This section of the FAQs may be helpful as it aims to address any basic install questions not addressed by the new user primer.
is: %sInstallation/Setup FAQs%s á stuðningssíðu okkar gefur yfirlit yfir hvað þetta dagatal getur gert og getur ekki gert. Fyrirspurnarsvæðið getur verið hjálplegt þar sem það útskýrir einfaldar innsetningar fyrirspurnir.

en: %sOur New User Primer%s was designed for folks in your exact position. Featuring both step-by-step videos and written walkthroughs that feature accompanying screenshots, the primer aims to take you from zero to hero in no time.
is: %sOur New User Primer%s var hannað fyrir fólk í þínum sporum. Sýnum bæði skref fyrir skref video og skriflegar leiðbeiningar ásamt skjámyndum til stuðnings fyrir þig til að sýna þitt besta.

en: If this is your first time using The Events Calendar Pro, you're in for a treat and are already well on your way to creating a first event. Here are some basics we've found helpful for users jumping into it for the first time:
is: Ef þetta er í fyrsta skipti sem þú notar Events Calendar Pro, þá ertu í góðum höndum og tilbúin að skrá þinn fyrsta viðburð. Hérna eru helstu atriðin sem okkur finnst hjálpleg fyrir byrjendur að nota, svona í fyrsta skiptið:

en: Check this to only show weekdays on Week View
is: Hakið við til þess að sýna vikudaga

en: Hide weekends on Week View
is: Ekki sýna helgar

en: Enter the format to use for week days. Used when showing days of the week in Week view.
is: Skráið snið fyrir vikudaga. Notað þegar sýna á vikudag í skoðunarham fyrir heila viku.

en: Week Day Format
is: Vikudaga snið

en: Remove related events from the single event view
is: Fjarlægið tengda viðburði frá einfalda skoðunarham

en: Hide related events
is: Fela tengda viðburði

en: Additional Fields
is: Viðbótar svæði

en: Default Content
is: Staðlað innihald

en: %s for week of %s
is: %s fyrir vikuna %s

en: photo
is: mynd

en: week
is: vika

en: Radio Buttons
is: Útvarps hnappar

en: Type: %s %s
is: Tegund: %s %s

en: Fixed geolocation data for %d venues
is: Fastar landfræðilegar upplýsingar fyrir %d viðburði

en: You have venues for which we don't have Geolocation information. <a href='%s'>Click here to generate it</a>.
is: Þú hefur viðburði sem ekki eru til landfræðilegar upplýsingar um,  <a href='%s'>Smelltu hér til að búa þær til</a>.

en: Fix venues data
is: Lagfæra upplýsingar viðburðar.

en: Longitude
is: Lengdargráður

en: Latitude
is: Breiddargráður

en: Use latitude + longitude
is: Nota lengdar + breiddar gráður

en: Location
is: Staðsetning

en: Near
is: Nálægt

en: Map
is: Kort

en: Removes location search field from the events bar on all views except for map view.
is: Fjarlægir staðsetningar leitarsvæði frá viðburðar stiku í öllum skoðunarham nema skoðunarham korta.

en: Hide location search
is: Fela staðsetningar leit

en: Fix geolocation data
is: Laga landfræðilegar tölur

en: Kilometers
is: Kilómetrar

en: Miles
is: Mílur

en: Set the distance that the location search covers (find events within X distance units of location search input).
is: Veljið lengd sem staðsetningar sem leitin nær yfir (finna viðburði innan X fjarlægðar frá innsettri staðsetningu).

en: Map view search distance limit
is: Takmörkun leitar á fjarlægð í kortaskoðun

en: Distance
is: Fjarlægð

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Add another
is: Bæta við

en: Events Countdown
is: Niðurtalning

en: Displays the time remaining until a specified event.
is: Sýnir hvað langur tími er að næsta tilgreinda viðburð.

en: Recurrence Count
is: Teljari fyrir endurtekningar

en: Recurrence End Date
is: Dagsetning þegar endurtekningar enda

en: Upcoming Events
is: Komandi viðburðir

en: Events List
is: Viðburðarlisti

en: A widget that displays the next upcoming x events.
is: Síðuhlutir sem sýna næsta komandi viðburð.

en: Search
is: Leit

en: No
is: Nei

en: Yes
is: Já

en: On and Before
is: Á og áður

en: On and After
is: Á og eftir

en: Is Not
is: Er ekki

en: Is
is: Er

en: Description
is: Lýsing

en: Recurring
is: Endurtekning

en: Title
is: Titill

en: Event Cats
is: Viðburðar flokkur

en: Event Cost
is: Kostnaður viðburðar

en: End Date
is: Loka dagsetning

en: Start Date
is: Upphafs dagsetning

en: To begin using Events Calendar PRO, please install the latest version of <a href="%s" class="thickbox" title="%s">The Events Calendar</a>.
is: Til þess að nota Events Calendar PRO, vinsamlega niðurhalið nýjustu útgáfu <a href="%s" class="thickbox" title="%s">The Events Calendar</a>.
